Jami’an tsaron Hajji sun kama wasu mazauna ƙasar Malaysia guda biyar bisa karya dokokin Hajji ta hanyar ƙoƙarin shiga birnin Makkah ta hanyoyin da ba na hukuma ba da kuma kwaruruka ba tare da samun izinin aikin Hajji ba.
Jami’an tsaron Hajji sun kama mazauna ƙasar Malaysia guda biyar bisa karya dokokin Hajji bayan sun yi ƙoƙarin shiga Makkah ta hanyoyin ƙasa da kwaruruka ba tare da izinin Hajji ba. An fara ɗaukar matakan doka a kansu.
Babbar Hukumar Mujahidai ta buƙaci kowa da kowa da ya bi dokoki da ƙa’idojin da aka tsara domin gudanar da Hajjin 2026, tare da haɗa kai da hukumomin da abin ya shafa domin tabbatar da tsaro da lafiyar alhazai. Hukumar ta jaddada cewa duk wanda ya karya dokokin zai fuskanci hukunci bisa doka.
Hukumar ta kuma yi kira ga jama’a da su rika kai rahoton duk wata karya doka ta hanyar kiran lambar 911 a yankunan Makkah, Madinah, Riyadh da Gabashin Lardi, yayin da ake amfani da lambar 999 a sauran sassan Masarautar Saudiyya.
(SG)

